เวลาวัด ด้วยตลับเมตร, สายวัด ถ้าไม่มีที่เกี่ยวจะเกี่ยวกับอะไรครับ มีเทคนิคเกี่ยวไหมครับ

วันนี้ผมไปวัดพื้นที่+ขนาดตัวอาคารมาครับ ก็ถ้าขนาดกว้างๆ หน่อย ภาพรวมก็ใช้ตลับเมตร 50 เมตรวัดครับ แต่ถ้าพื้นที่จุกจิกหน่อยก็ใช้ตลับเมตร 5 เมตรวัด

ปัญหาใหญ่เลยที่ผมพบคือ ผมไปคนเดียวครับ ไม่มีคนช่วย ผมไม่รู้จะเกี่ยวกับอะไร
หรือถ้ามีมุมให้เกี่ยวบางทีมันก็หลุดครับ
บางทีจะวางราบกับพื้นก็มีของวางเกะกะครับ วัดไม่ได้เลย

อยากปรึกษาว่า
เวลาวัด ด้วยตลับเมตร, สายวัด ถ้าไม่มีที่เกี่ยวจะเกี่ยวกับอะไรครับ มีเทคนิคเกี่ยวไหมครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่