ขอสอบถามเรื่องการเล่นกีต้าร์หน่อยครับ มือขวามีปัญหาครับ

ขอสอบถามเรื่องการเล่นกีต้าร์หน่อยครับ

คือตอนนี้จับคอร์ดพอได้แล้ว

แต่............

พอจะเล่นทีไร มือขวามีปัญหาทุกทีครับ คือไม่รู้จะดีดยังไง จะลง จะขึ้นยังไงงี้อ่ะครับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ เรียกว่าวิธีจับจังหวะ? การสตรัม? หรืออะไรประมาณนี้ป่ะครับ

ปล. ตอนนี้ลองตีคอร์ด แบบ ลงๆๆๆ ไปอย่างเดียว ก็เล่นไปพอได้ครับแต่ฟังไม่เป็นเพลงเลย 555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่