เพลงน้ำตาแสงไต้ไม่ดีตรงไหน ?

กระทู้สนทนา
คุณพืชคิดว่าถ้าร้อง Desperado แล้วผลจะชนะอย่างนั้นหรือ น้ำตาแสงไต้เป็นเพลงไทยที่เพราะและความหมายกินใจเลยนะครับ
ถ้าเพลงน้ำตาแสงไต้ ในฐานะนักร้องอาชีพอย่างคุณพืชยังคิดว่าทำได้ไม่ดี ส่วนตัวผมก็ไม่คิดว่าคุณจะร้อง Desperado ได้ดีกว่านะ
ผมเองไม่เห็นด้วยกับ รำไม่ดีโทษปี่โทษกลอง เลย
คุณร้องไม่เข้าปากก็บอกทีมงานไปตรงๆ สิ จะให้เค้าอ่านใจคุณได้ยังไง, โค๊ชเองเค้าก็อ่านใจคุณไม่ออกหรอก

คราวหน้าคุณร้องเพลงตามงาน ถ้าคนฟังวิจารณ์ว่า ไม่เพราะ คุณจะโทษ วงดนตรี สถานที่ บลาๆ ... อีกหรือเปล่า หรืออาจจะโทษคนฟัง ว่าหูไม่ถึงเอง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่