สอบถามเรื่องยางรถยนต์ครับ

ตอนนี้ผมใช้ยางรถยนต์ยี่ห้อ bridgestone  อยู่ครับ แล้วด้วยสาเหตุที่เกี่ยวกับโชคอัพทำให้ยางล้อหลังมันสึกไปเยอะมาก แล้วก็เป็นลูกคลื่น
แต่ยางหน้ายังโอเคอยู่นะคับ ไม่สึกเหมือนล้อหลัง
คำถามก็คือว่า
1. ถ้าผมเปลี่ยนยางเฉพาะล้อหลังได้มั้ย??
2. ถ้าได้ ต้องใช้ยางยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกันมั้ยครับ?? (อันนี้สงสัยจริง เพราะผมไม่ค่อยสันทัดเรื่องรถ)
3. อันนี้ข้อแถม ^^ ผมอยากทราบราคาแล้วก็ร้านเปลี่ยนโชคอัพล้อหลังดีดีน่ะครับ (ผมอยู่แถวรามอินทรา กม.8)  (Honda civic FD) หรือว่าเปลี่ยนที่ศูนย์คุ้มกว่าครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่