อยากทราบเรื่องการเรียนต่อที่ประเทศอังกฤษ

สวัสดีค่ะ อยากขอคำแนะนำเพื่อนๆ ดังนี้นะคะ

เราอายุ 30 แล้ว ตอนนี้ทำงานเกี่ยวกับงานผลิตสื่อ

เราคิดจะไปเรียนต่อต่างประเทศค่ะ แต่ภาษาไม่แข็งเท่าไร เลยกะว่าจะไปเรียนภาษาก่อนแล้วต่อโท

ซึ่งก็สองจิตสองใจว่าจะเลือกทำโททางด้านวารสาร ดี หรือจะเรียนความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ

ซึ่งใจเราเอนเอียงไปทางอย่างหลังมากกว่า

เพราะเราอยากเป็นอาจารย์ด้านนี้ค่ะ แต่ป.ตรีเราจบปรัชญามาซึ่งไม่ตรงสาย จะมีผลอะไรมั้ยคะ

อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำมหาวิทยาลัยที่อังกฤษที่เด่นๆในสองด้านนี้ค่ะ

และสถาบันภาษาด้วยค่ะ จะเป็นเมืองไหนก็ได้ ถ้ามีเรื่องทุนการศึกษาด้วยก็จะดีมากค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่