อยากรู้เรื่องค่าห้องล่วงหน้า

คือย้ายหอใหม่ค่ะ ที่หอแจ้งว่า ค่าประกัน8000 ค่าห้องล่วงหน้า1เดือน4000 รวม12,000บาท เข้าอยู่ได้เลย ตอนแรกก็จ่ายค่ามัดจำพี่เค้าไปก่อนและแจ้งว่าอีก4000จะจ่ายตอนเข้าอยู่ ซึ่งคิดไว้จะเข้าวันที่1 และก็จ่ายค่าห้องตามปกติทุกสิ้นเดือน แต่พอดีมีเหตุจำเป็นดิฉันจึงต้องเข้าวันที่24 พย. อีก6วันสิ้นเดือน พอเข้าเดือนใหม่ต้องจ่ายค่าหออีกมั้ยคะ คือพี่ที่หอบอกแจ้งว่าสิ้นเดือนก็จ่ายค่าหออีก แต่ผู้ปกครองไม่เข้าใจเพราะพึ่งเข้าไปแค่6วัน ตัวดิฉันเองก็สงสัยว่าสามารถทบค่าน้ำค่าไฟของ6วันนี้ไปเดือนถัดไปได้มั้ยคะ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่