Creative Menu : HORLICKS SAUCE PASTA

สวัสดีครับพี่ๆชาวก้นครัว

วันนี้ผมจะลองแชร์วิธีทำพาสต้าซอสแบบแปลกๆอีกหนึ่งเมนูครับ (ช่วงนี้ทำพาสต้าเยอะหน่อย อย่าเพิ่งเบื่อนะครับ)
สำหรับเมนูอื่นๆผมรวบรวมไว้ในเพจ Something Cooked ตามรายละเอียดด้านล่างนะครับ เข้าไปทักทายกันได้ครับ ขอบคุณครับ
Facebook : Something Cooked
Instagram : SomethingCooked

เมนูนี้เกิดจากเรื่องในวัยเด็กของผมครับ คือผมเป็นเด็กที่ชอบทาน Horlicks มากๆ เรียกว่าติดงอมแงมเลย ก็เลยคิดว่าถ้าลองเอา Horlicks มาทำเป็น Pasta Sauce น่าจะไปด้วยกันได้ดีเหมือนกัน ทำเป็นครีมซอสแบบเนียนๆ แถมได้กลิ่นหอมของมอลท์มาแบบเต็มๆอีกด้วย ลองดูนะครับ บางครั้งความคิดสนุกๆ + Inspiration ของเราอาจทำให้เกิดเป็นไอเดียใหม่ๆได้ง่ายๆครับ
แสดงความคิดเห็น