ถามเกี่ยวกับ แอนเดรีย The walking dead ครับ

ถึงเธอผู้นี้ จะไปนานแล้วก็ดถอะ แต่ผมแค่อยากรุ้ว่าทำไมคนส่วนใหญ่ถึงไม่ชอบแอนเดรียกันล่ะ ครับ
ผมู้สึกว่าชอบเธอด้วยซ้ำ ยิ้ม  
แหะๆ อยากรู้จริงครับ ตอบหน่อยน้า
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 18
เราว่าบท ss3 เธอยังไม่แย่เท่า ss2 เลย เรื่องนี้เรารักอยู่ 2 คนคือ แอนเดรีย กับ ป้า แค
เราเข้าใจ แอนเดรีย ในทุกๆเรื่อง

เรื่องทิ้งมิโชน

ถามหน่อยคะโลกเน่าๆแบบนั้นอยู่ดีเจอเมืองดีๆเจอที่นอนอุ่นๆมีอาหารกินดีๆใครจะอยากหนี
แถมมี ผช หล่อๆมาแอ๊วอีก (ในโลกแบบนั้นหล่อสะอาดแบบผู้ว่านี่เกรด A แล้ว) ใครจะไม่ฟิน
มิโชน นางไม่ไว้ใจแต่ก็ไม่อธิบาย แง้วๆ แต่จะให้ออกไปเสี่ยงตายกันต่อ นางเคยเกือบไม่รอด
ว่าจะผ่านหน้าหนาวมาเจอ วู้ดเบอรี่ ก็บุญจะแย่แล้วเป็นเราๆจะไปมั้ย ต้องอย่าลืมว่า แอนเดรีย
ไม่ได้เห็นทุกอย่างๆที่คนดูเห็นนะคะเราไม่เห็นว่านางจะผิดตรงไหนที่คิดอยู่ต่อ

เรื่องเจอแดริล

ไม่ใช่นางไม่ช่วยนะคะแต่นางแค่ไม่กระโตกกระตากและหาทางรอมชอม ให้ เพราะตอนนั้นนาง
ก็ เริ่มตะหงิดๆกับผู้ว่าแล้ว พอนางเห็นว่าเป็นใครนางก็หยุดยิงเลย แต่เรื่องนี้นางก้ผิดที่ไม่ชัดเจน

เรื่องโลกสวย

นั้น ก็ ผัวนี่ก็เพื่อนจะให้เลือกมันไม่ง่ายนะคะเพราะตอนนั้นนางก็ยังเชื่อ ว่า ผู้ว่าไม่ได้เลวร้ายไปหมด
นางก็อยากให้ปรองดองกันมากกว่าจะมาฆ่ากัน แต่พอเธอเห็นว่า ผู้ว่า เป็นคนยังไง นางก็เลือกเพื่อน
แต่สุดท้ายนางก็มาไม่ทันแล้วก็ต้องตายแบบนั้น แค่นี้ชีวิตนางก็บัดซบจะแย่ละคะ

แถมตายแบบเพราะคนเขียนบทแกล้งด้วย เอาตัวเธอแก้แค้น โชว์ ด้วยการทำให้คนเกลียดและฆ่าทิ้ง
เราว่า แอนเดรีย เป็นตัวละครที่ซวยและน่าสงสารคนนึงเลยคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
ผมกลับมองว่าไม่ยุติธรรมต่อแอนเดรียเท่าไหร่นะ เพราะเรามองจากมุมบุคคลที่ 3 ก็เลยรู้หมดว่าผู้ว่าไม่ดียังไง

แต่ในมุมมองของแอนเดรียไม่เหมือนเราไง อยู่กลางฤดูหนาวจนเป็นไข้เกือบตาย ดีที่ได้ผู้ว่าช่วย ไหนจะได้ที่อยู่ที่ปลอดภัยอีก

มิโชนเองต่างหากที่ไปรู้เห็นอะไรมาก็ไม่บอกเพื่อน งึมงำอยู่คนเดียวแล้วใครมันจะไปรู้ละเฮ้ย !!

ช่วงท้ายๆแอนเดรียเขาก็พยามแก้ปัญหาแบบสันติวิธีสุดๆ เพื่อให้สองกลุ่มอยู่ร่วมกันได้ แต่เมื่อไม่ได้เธอก็รีบชิ่งออกมา แต่สุดท้ายก็มาไม่ถึงอยู่ดี

จริงๆถ้าเราต้องอยู่ในสถานการณ์แบบเดียวกันแอนเดรีย รับรู้ข้อมูลเท่าที่แอนเดรีย เราจะตัดสินใจทำเหมือนที่แอนเดรียทำหรือเปล่า

แต่ก็นะ ผมว่า SS3 อธิบายความคิดของแอนเดรียน้อยไปจริงๆแหละครับ น่าจะมีซีนให้ตัวละครเปิดอกมากกว่านี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่