เจาะปีกที่หู เเล้วหูมันบวมทำไงดีค่ะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเพื่อนๆพอดีประมานเดือนที่เเล้วเราไปเจาะหูตรงปีกมาค่ะตอนเจาะเเรกๆเราก็ทำตามที่ร้านเเนะนำ
คือให้กินยาแก้อักเสบ+ฆ่าเชื้อ มันก็ดีขึ้นค่ะถอดใส่ต้มหูไม่เจ็บเเล้วเราก็เลยไปว่ายน้ำปกติค่ะ
จนเพื่งมาสังเกตุสักพักว่าหุมันบวมขึ้นค่ะเเล้วเหมือนมีเม็ดอยุ่ข้างในบีบก็ไม่ออกค่ะเหมือนไม่มีอะไรเลย เเต่ไม่มีอาการคันนะค่ะเเค่มัน
นอนทับบางทีก็เจ็บค่ะบางทีก็ไม่เจ็บ เหมือนหนองเเต่ก่ไม่ใช่หนองทำไงดีค่ะใครพอมีเเนวทางบ้าง

เพื่อนๆมีคำเเนะนำอะไรบ้างมั้ยค่ะเราอยากให้มันหายบวมอะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่