ถามแฟนบอล ถ้าจะจ่ายแพงหน่อย เริ่มวางแผนวันนี้ ไปดูแดงเดือด 14 ธันวา คุ้มไหมครับ (รายละเอียดเยอะครับด้านใน)

พอดีว่าได้มีโอกาส ที่ดีครับ ต้องไปทำงานที่ฝรั่งเศส ช่วง 8-12 ธันวาครับ  
โดยปกติ ก่อนหน้านี้ ก็กลับกันเลย หรือเที่ยวอยู่ในฝรั่งเศส 1-2 วัน
แต่แบบว่า ไปกันมาหลายรอบแล้วครับ เริ่มเบื่อ ฝรั่งเศสแล้ว อยู่ดีๆ ก็ผุดไอเดีย น่าจะไปดูแดงเดือดมันซะเลย
แผนก็คือ ขอบริษัท ว่า เลื่อนไฟลท์ขากลับไปอีก 1-2 วัน แล้ว ผมก็เดินทางเองจาก ปารีส ไปแมนเชสเตอร์ เพื่อดูแมทช์นี้  (ออกตังเองนะครับ)
แล้วกลับมาปารีสเพื่อขึ้นเครื่องกลับบ้านครับ

ที่ต้องเริ่มวางแผนวันนี้ เพราะว่า ทางบริษัทเพิ่งคอนเฟิร์มแผนงานมาเมื่อเช้าครับ
วีซ่าเชงเก้นมีแล้วนะครับ แต่พาสปอร์ด ตอนนี้อยู่ที่สถานทูตพม่าอยู่เลยครับ
มีอีกทริปจะต้องไปเคลียร์งานที่พม่าครับ  จะได้กลับคืนมาวันพุธนี้ครับ
คงต้องทำวีซ่าอังกฤษแบบเร่งด่วน
ด้วยระยะเวลากระชั้นชิดแบบนี้ เข้าใจว่า ทุกอย่าง ต้องแพงหน่อยแน่นอน
ลองเช็คคร่าวๆ ค่าใช้จ่ายประมาณนี้ครับ

1. ฝากกระเป๋า locker ที่ ปารีส 20 eur ประมาณ 800 บาท
2. ตั๋วเครื่องบินไปกลับ ปารีส แมนเชสเตอร์  13181 บาท flybe
3. ค่าเดินทางใน แมนเชสเตอร์ รถไฟ รถเมล์ เป็นหลัก  60 GBP 3000 บาท
4. ที่พัก แมนเชสเตอร์ 2 คืน 8000 บาท
5. ค่ากิน แบบประหยัด 2000 บาท (กะว่ามาม่าอย่างน้อย 1 มื้อ)
6. ตั๋ว เช้าชมเกม ประมาณ 18000 บาท
7. ทำวีซ่าแบบเร่งด่วน  5 วันทำการ ไม่รู้ราคา คิดว่า 8000 มั๊งครับ

รวมๆ เบ็ดเสร็จ ประมาณ 800+13181+3000+8000+2000+18000+8000 = 52981
ราคานี้ เพื่อดูแดงเดือด คุ้มไหมครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
บอกตามตรง ผมไม่ได้อ่านรายละเอียดไรเลย

แค่เข้ามาตอบว่า สำหรับแฟนบอล ไม่ว่า หงส์หรือผี

การเข้าไปดูแดงเดือดถึงในสนาม "ยังไงก็คุ้มคับ"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่