ถามเรื่องการจองตั๋วการบินไทยแบบต่อไฟลท์ครับ

ผมซื้อตั๋ว TG  บิน BKK-KIX / NGO-BKK ไว้ครับ เป็นตั๋วโปร ที่ต้องซื้อทางเวป เท่านั้น (เมื่อหลายเดือนก่อน)

ทีนี้ผมจะต้องต่อไฟลท์กลับ ขอนแก่น เลยหลังจากนั้น ผมก้อรอโปรในประเทศ จนพึ่งได้โปรเมื่อสัปดาห์ก่อน แผนจึงเป็นแบบนี้ครับ

14 Dec TG622 BKK-KIX
22 Dec TG645 11:00 - 15:45 NGO - BKK

22 Dec TG46 18:15 - 19:10 BKK-KKC (คนละบุ๊คกิ้งกับข้างบน)

ผมพึ่งมานึกออกว่าถ้าไฟลท์ 645 มีปัญหาดีเลย์ ผมจะทำไงดี ทางสายการบินจะทราบหรือไม่อ่ะครับ
เพราะเคยเดินทางต่อไฟลท์แบบนี้หลายครั้ง แต่มักจะเป็นบุ๊คกิ้งเดียวกัน เค้าเลยรู้ destination รู้ว่าเราจะต้องต่อเครื่อง แต่คราวนี้แยกบุ๊คกิ้งมา ผมจะสามารถไปทำให้เป็นบุ๊คกิ้งเดียวกันได้ไหมครับ หรือหากเราแจ้งที่ NGO ว่าเรามีไฟลท์ต่อ เค้าจะเชคได้มั๊ยครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น