มีวิธีทำให้ไม่ง่วง ทนต่อการอดนอนไหมครับ

กระทู้สนทนา
ตอนนี้วิกฤตงานเดือดครับ เนื่องจากอาทิตย์ก่อนผมป่วยไข้หวัดทั้งอาทิตย์ เพิ่งจะหายดี  แล้วต้องส่ง 2 โปรเจคในอาทิตย์นี้ คือวันพุธและพฤหัส !!
ถ้านอนนี่คือไม่ทันแน่ๆ จะระดมน้องรหัสมาช่วยก็ยากเพราะงานคอม ตาย ตาย พอมีเทคนิคหรือเคริ่องดื่มอะไรที่จะช่วยให้ไม่ง่วงบ้างไหมครับ
เมื่อคืนผมลองเอา บิ้วเมาเท่น 1 ขวด ผสม เอ็มร้อย 2 ขวด  อยู่ได้ถึง 7 โมง  แต่จากวันนี้เป็นต้นไปจะนอนไม่ได้แล้ว (ต้องอดนอนอย่างน้อย 2 วัน) มีทางไหนบ้างที่ไม่ใฃ่ดื่มน้ำท่อมครับ 55555555

ปกติผมไหวนะ แต่มันเพิ่งฟื้นจากหวัดเลยรู้สึกเลยว่าไม่ไหว  ถือไม่ได้หมดแรงอะไรอ่ะ แต่มันทนความง่วงไม่ไหว เมื่อเช้านี่เผลอหลับคาเครื่องเลย
ปล. ขอแท็กห้องถาปัตนะครับ มั่นใจว่ามีเทคนิคเยอะแน่ห้องนี้ 55
ปล.2 ผมเป็นคนแข็งแรงออกกำลังกายตลอด ดูแลร่างกายดีมาก แต่มันไม่ไหวจริงๆ ถ้าอาทิตย์ก่อนไม่เป็นไข้ คงไม่เดือดขนาดนี้ TT
ปล.3 ผมเป็นคนดื่มกาแฟแล้วง่วงมาก โดยเฉพาะกาแฟเซเว่น 55
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น