ข้อสงสัยจากผู้ชายไม่สูบบุหรี่

ขอเกรินก่อนนะครับ ผมเป็นหนึ่งที่ไม่สูบบุหรี่ ไม่ใช้เป็นคนดีอะไรครับ แค่ไม่ชอบกลิ่นมัน และยังขอเงินพ่อแม่ใช้ (ตอนนี้เลิกขอแล้วหลังจากจบ ปวส.)

คือ เรื่องที่สงสัย เวลาผู้ชายเข้าห้องน้ำ ทำไมถึงขอบดูดบุหรี่ด้วยครับ คนที่เข้าห้องข้างๆ และเข้าหลังจากคุณมันจะเหม็นมากๆ แล้วเวลาปลดทุกข์ไป ดูดไป มันมีความสุขหรอครับ แล้วคุณไม่คิดหรอครับว่า ควันจากบุหรี่ที่สูบในห้องน้ำมันจะถูกขังในห้องแคบๆที่คุณได้รับเต็มๆ หรือว่าเป็นความสุขครับ

ปล.ผมมีเพื่อนที่ดูดบุหรี่เยอะมาก แต่ก็พอเข้าใจเพื่อน และบอกมันได้ ที่เหนือการควบคุมคือ ตามที่สาธารณะ ตามที่ทำงาน
ปล.2 ผมอาจจะใช้คำพูดที่ งงๆ ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ และไม่รู้ว่าตั้งถูกห้อง ถูกหัวข้อไหม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่