อยู่คนละศาสนา จะทำบุญร่วมกันยังไง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ก่อนอื่น ขอขอบคุณผู้ที่เข้ามาอ่านก่อนเลยนะครับ  เข้าเรื่องเลยแล้วกันนะครับ เนื่องจากผมเป๊นชาวพุทธ ส่วนแฟนผมเป๊นชาวคริสต์ครับ เวลาผมเข้าวัดทำบุญก็มีการทำบุญแบบชาวพุทธทั่วไป คือ หยอดตู้บริจาคบ้าง ทำบุญใส่ซองบ้าง ใส่บาตรบ้าง ร่วมถึงถวายสังฆทาน ส่วนแฟนผมนั้นเวลาไปกับผม ก็ยืนอยู่ข้างๆ เป๊นปกติ แต่แล้วเมื่อครั้นแฟนผมทำบุญที่โบสคริสต์ เท่าที่ผมเคยเห็นคือการถวายทรัพย์ ...  ผมอยากทำบุญร่วมกับแฟนผมควรจะทำอย่างไรได้บ้างครับ ... ขอคำแนะนำหน่อยครับพี่ๆ ผมนี่มึนเลย

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ สำหรับคำแนะนำ ขอบคุณครับ...บร๊ะเจ้าโจ๊กบร๊ะเจ้าโจ๊ก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่