การนำสัตว์เลี้ยงเข้ามาในห้าง (เอสพลานาด รัชดา)

กระทู้สนทนา
พอดีวันนี้(วันที่ 23 พ.ย. 57 เวลาประมาณ บ่าย 3 โมง) ไปดูหนังที่เอสพลานาด รัชดา มาครับ ซึ่งก่อนจะดูหนังนั้น ได้แวะไปหาของกินที่ Mcdonald's ภายในเอสพลานาดนี่แหละครับ ยอมรับว่าในตอนแรกไม่ทันได้สังเกต แต่พออิ่มแล้วเดินออกมาเท่านั้นแหละครับ เห็นลูกค้าผู้ชายวัยมีอายุแล้วแหละครับ กำลังนั่งทานอาหารพร้อมสุนัข 2 ตัว ซึ่งสุนัขทั้ง 2 ตัวนั้นก็ได้เดินบนเก้าอี้ บนโต๊ะ ผมเลยเดินไปถามยาม ยามก้อเล่าว่า หัวหน้าเค้าบอกไม่อยากเรื่องมาก เพราะมาใช้บริการบ่อย เลยปล่อยๆไป ได้ฟังคำตอบ ผมอึ้งไปเลย ผมเลยอยากถามทั้งแมคโดนัลส์และเมเจอร์ ว่าตกลงแล้วคุณมีนโยบายให้นำสัตว์เลี้ยงเข้ามาได้หรือไม่ เพราะผมไม่มั่นใจในการรักษาความสะอาด(สุขอนามัยที่ดี)ของสถานที่เลยครับ

ปล.ที่ต้องแท็ก major เพราะยามบอกผมว่า สามารถพาสุนัขเข้ามาใช้บริการในห้างได้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่