ปรึกษาเรื่องการย้ายโปรแกรมระบบบัญชีจาก GENUES ไปใช้โปรแกรมอื่นค่ะ

ปัจจุบันญาติใช้โปรแกรมระบบบัญชีของ GENUES อยู่ มีปัญหาเรื่องหา hardware และ OS ที่ support ตัวโปรแกรมได้ยากขึ้นทุกที เพราะโปรแกรมตัวนี้ทำงานบน DOS เคยซื้อตัวอัพเกรด version for windows (ที่ support แค่ windows 95/98) มาแล้วก็พบว่าตอนเปลี่ยนเครื่องใหม่มาเป็นเครื่องปัจจุบัน (windows xp) มีปัญหาทำงานได้ไม่สมบูรณ์ 100% เหมือนตอนใช้เครื่องเก่า (windows 98) แต่ก็ยังทนใช้ของเดิมกันต่อไป ตอนนี้เครื่องปัจจุบันเริ่มจะมีปัญหาบ้างแล้ว เลยต้องเตรียมหาเครื่องใหม่มาแทนซึ่งพบว่า OS รุ่นปัจจุบัน (windows 7, 8) ไม่สามารถใช้งานได้

อยากทราบว่าถ้ายังใช้โปรแกรมเดิมกันอยู่ ปัจจุบันเวลาซื้อคอมเครื่องใหม่ setup อย่างไรบ้างให้ใช้งานได้ หรือถ้าหากย้ายไปใช้ตัวอื่นแล้ว ช่วยแนะนำโปรแกรมทีค่ะ ขอแบบ (เรียงตามลำดับความสำคัญค่ะ ไม่จำเป็นต้องมีครบทุกข้อก็ได้)
1. โปรแกรม compatible กับ PC และ OS รุ่นปัจจุบัน
2. บริการหลังขายดี มี update เรื่อยๆ
3. เสถียร
4. มีความคล้ายคลึงกับโปรแกรมเดิม (GENUES)
5. optional สามารถย้ายข้อมูลจาก GENUES มาได้
6. ราคาระดับ SME เพราะบริษัทญาติเล็กมาก มีคนทำบัญชีอยู่แค่คนเดียว ใช้แค่ user เดียวก็พอค่ะ

หากสามารถแนะนำบริษัทที่รับติดตั้งต่างจังหวัดได้ด้วยจะดีมากค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แนะนำ Express for windows น่ะค่ะ  เสถียร support ดี เหมาะกับกิจการ sme
แสดงความคิดเห็น