ควรทำอย่างไรกับเพื่อนดีคะ ?

กระทู้คำถาม
เรากับนางเป็นเพื่อนกลุ่มเดียวกันคะ เราแคร์นางมากนะไม่รู้ทำไมมีอะไรไม่พอใจอะไรเราจะพูดจะบอกกับนางตรงๆนางเองก็จะบอกเราตรงๆ เราทำงานกลุ่มกันนางไม่อยู่เราก็ทำกันไม่บ่น พอนางมาเรานัดมาทำงานนางก็จะบอกอีกและหรอ ทั้งๆที่นางก็ไม่ค่อยได้ทำอะไรนะ อ้างนอนบ้างขี้เกียดบ้าง เราก็เออๆไม่เป็นไรเว้ยเพื่อนกัน เราตามงานเก็บงานถ่ายงานไว้ให้นางตลอด ง่ายๆเรานึกถึงนางตลอด แต่กลับกันนางไม่เคยคิดถึงเราเลย จนตอนนี้นางตีตัวออกห่างเราคะไม่คุยไปอยู่กับเพื่อนอีกกลุ่มแล้วไงอะเรานั่งเรียนคนเดียว ชิวดีคะเราเครียดคิดมากว่าทำไมวะเพื่อนกันแท้ๆมีไรไม่มาคุยกัน เราไม่อยากเข้าไปคุยก่อนเพราะทุกครั้งจะเป็นเราที่เข้าหานางตลอด แล้วเราควรจะทำยังไงดีคะ จะเข้าไปคุยหรอปล่อยไว้ดีคะ ...
ป.ล.เราไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะคะ เราแคร์นางมากคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่