ตามหาผู้หญิงขึ้นรถไฟฟ้าสถานีเพลินจิต เพื่อสารภาพรักกับ 10 ปีที่ผ่านมา

เกริ่นก่อนเลยนะครับ ผมสมัครสมาชิกมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ
เผื่อว่าถ้าเธอเล่นพันทิป คงจะเห็นกระทู้นี้ของผม
ผมแอบชอบผู้หญิงคนนึงมานานมาก เริ่มตั้งแต่ 10 ปีที่แล้วผมอยู่ม.1
ผมก็ไม่รู้หรอกครับว่าเธอเรียนอยู่ชั้นไหน รู้แค่ว่าเธออยู่โรงเรียนเซนต์โยเซฟคอนเวนต์
จากชุดที่เธอใส่ ผมจะเจอเธอทุกวันที่ไปโรงเรียนครับที่สถานีรถไฟฟ้าเพลินจิต เวลา 07.10
เธอมาเวลานี้ทุกครั้งครับ เธอจะลงสถานีศาลาแดง แต่ผมอยู่อัสสัมชัญลงสะพานตากสิน
เธอน่ารักมากครับ ผิวขาว ตัวเล็ก ตาโต ผมยาว ถักเปีย 2 ข้าง
ถามว่าเธอเคยเห็นผมไหม ตอบเลยครับว่าเธอไม่เคยเห็น เพราะเธอจะขึ้นต้นขบวน ไม่กล้าที่จะทักเลยครับ 5555555
ผ่านไป 3 ปี เห็นเธอใส่ชุดม.ปลาย ทำให้ผมรู้ว่าเธออยู่ช้นเดียวกับผม
แต่ผมก็ไม่ได้เจอเธอทุกวันแล้วนะครับ เพราะเธอเริ่มมาไม่เป็นเวลาเดิม แล้วบางครั้งพ่อแม่ผมก็ไปส่ง ยิ่งเป็นขากลับ
ยิ่งเป็นไปไม่ได้ที่จะเจอกัน
พอผ่านไปช่วงเอนทรานซ์เข้ามหาวิทยาลัย ผมก็ไม่ค่อยได้เจอเธอครับ เพราะผมไม่ค่อยได้ไปเรียน ส่วนมากจะมีติวพิเศษมากกว่า
ใจจริงผมก็อยากรู้นะครับว่าเธอชื่ออะไร บ้านอยู่ที่ไหน แต่ใจไม่กล้าเข้าไปทักเลยครับ ได้แต่แอบมอง 555555

ต่อเลยนะครับ
พอมาช่วงเข้ามหาวิทยาลัย ผมเอนท์ติดที่จุฬาครับ ผมก็ลุ้นนะครับว่าเธออาจจะอยู่มหาวิทยาลัยเดียวกัน เนื่องจากเธอขึ้นรถไฟฟ้าเพลินจิตทุกวัน
ก็น่าจะอยากอยู่มหาวิทยาลัยใกล้บ้าน ผมคิดเข้าข้างตัวเอง.... ผ่านไป 1 ปี ....ผมยังไม่เจอเธอเลยครับ บอกก่อนเลยนะครับว่าผมก็ไม่ได้รอเธอถึงกับขนาดว่าไม่ไปจีบใคร ผมก็มีคุยๆบ้างครับ จนกระทั่งวันนึงผมมีเรียนเช้าครับ เจอเธอขึ้นรถไฟฟ้ามา เธออยู่ธรรมศาสตร์ครับ ผมเลยกับถึงบางอ้อว่าทำไมไม่เจอเลย
ผมนี่ตื่นเต้นมากครับ เธอน่ารักขึ้นกว่าเดิมและดูสวยมากๆครับ ผมคิดว่าเธอน่าจะมีแฟนแล้วนะ เลยไม่กล้าเข้าไปคุยครับ
ผมก็เจอเธอขึ้นรถไฟฟ้าบางทีก็วันจันทร์ครับส่วนมาก สงสัยเธอจะอยู่หอ

ตอนนี้ผมเรียนจบทำงานแล้วครับ ไม่เคยได้เจอเธออีกเลย จนกระทั่ง...........................................เมื่อวานครับ เมื่อวานผมเจอเธอใส่ชุดไปรเวท กำลังไปไหนซักที่ แต่ผมขึ้นรถไฟฟ้าไปแล้วครับ ลงไม่ทัน เธอรอขบวนถัดไป ผมนี่ดีใจมากๆเลยครับ เธอน่ารักมากๆๆๆๆๆๆ ผมสัญญากับตัวเองเลยครับว่าครั้งหน้าผมจะเข้าไปทักและทำความรู้จักให้ได้ ยังไงชาวพันทิปเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ จนตอนนี้ผมยังไม่ร็จักชื่อเธอเลยครับ 5555555

ถ้ายังไงคุณเข้ามาเห็นผมในกระท็นี้ ก็รับรู้ด้วยนะครับ ว่าต่อให้ผ่านไปนานแค่ไหน ความรู้สึกตั้งแต่วันแรกที่เจอ
คือ ผมชอบคุณครับ ******************ช่วยแชร์กันด้วยนะครับ
http://youtu.be/rc7KnQAh_1I
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
ขอให้คุณได้เจอเธออีกครั้งนะคะ แล้วก็ขอให้เธอยังไม่มีแฟน  คุณจะได้จีบ แค่คิดก็ฟินแล้วอ่าาาาาา !!!อมยิ้ม17
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 72
ในชีวิตจริง เรื่องแบบนี้

หล่อ       = รักแท้ โรแมนซ์ติก
อ้วนดำ    = โรคจิต หื่นกาม
ความคิดเห็นที่ 89
สวัสดีครับ
พอดีพี่อ่านเรื่องของน้องแล้ว พี่คิดว่าพี่สามารถช่วยได้นะครับ
รบกวนช่วยติดต่อมาหลังไมค์ เพื่อให้ข้อมูลเพิ่มเติม แล้วเด๋ยวเราเอาขึ้นจอบน บีทีเอสให้ครับ เรามีจอกว่า 2000 จอในรถไฟฟ้าบีทีเอส ทั้งในขบวนรถ และสถานี ยังไงเอาใจช่วยนะครับ
ความคิดเห็นที่ 18
เรามีเพื่อนที่คล้ายตามที่คุณ จขกท ว่าเลย เรากับเพื่อนกำลังสงสัยว่าจะใช่คนเดียวกับที่คุณจขกท ว่าไหม ช่วยอธิบาย รูปร่างหน้าตาผู้หญิงคนนั้นเพิ่มได้ไหมคะ เช่น สูงประมาณไหน หน้าตาคล้ายดาราคนไหนไหม รอลุ้นอยู่นะ ยิ้ม
ความคิดเห็นที่ 24
เข้าไปจีบเถอะค่ะ ระวังเจออีกทีเธอกำลังอุ้มท้อง....

ความคิดเห็นที่ 90
มีใครที่ตามหาเราแบบนี้อยู่บ้างมั้ยคะ
อย่ากลัวเลย รีบมาทักด่วนโสดเป็นสิบปีแล้ว
ชอบเดินตุเรง ๆ ขึ้นสองแถว  

ปล. รอรถนานมาก  แต่เวลาไม่ขึ้นทีไรแม่มมาทุกที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่