ความคิดเห็นของสำนักข่าวสิงค์โปร์ ส่วนมากคิดว่าไทยจะชนะ!

กระทู้สนทนา
ด้วยความตื่นเต้น จขกท เลยนั่งเปิดอ่านข่าวก่อนเกมวันนี้ไปเรื่อยทั้งๆที่พรุ่งนี้มี สอบไฟนอลวันที่ 2 5555

จากเพจ ของ Football Association of Singapore เค้ากล่าวไว้ว่า
ทีมสิงโตของเค้าไม่เคยแพ้ในเกมเปิดสนามเลยทั้ง 5 เกมของ AFF Suzuki cup ที่ผ่านมา

ครั้งที่ 6 วันนี้จะเป็นไงเดี๋ยวรู้กัน!!

----------------------
ส่วนอันนี้เป็นเหมือนข่าวที่ สำนักข่าวของสิงคโปร์ The New Paper ได้วิเคราะห์ไว้ในด้านต่างๆ ขอสรุปมาคร่าวๆที่สำคัญดังนี้นะคะ
แปลตามความสามารถผิดพลาดขออภัยด้วยค่ะ pompom

คิดว่าใครจะชนะ? เดาะบอล

DAVID LEE: เวียดนาม คนส่วนมากอาจไม่คิดถึงเวียดนาม แต่พวกเขาสร้างทีมกลับมาใหม่ได้อีกครั้งหลังจากหายนะในปี 2012 และตอนนี้พวกเราก็มองข้ามพวกเขาไม่ได้อีกต่อไป

GABRIEL TAN: ใจมันบอกว่าสิงค์โปร์จะชนะ แต่ส่วนตัวคิดว่าไทยจะคว้าชัยชนะไปครองปีนี้ เพราะเด็กๆของเกียรติศักดิ์นั่นมีความสามารถเหลือเกิน

GARY LIM: ประเทศไทย เพราะประเทศใน South east Asia ที่ไปถึงรอบ semi ใน Asian Games ได้นั่นต้องเป็นที่จับตา ไทยอยู่ในระดับที่เหนือกว่าทุกๆทีม ทีมที่เหลือจะต้องพึ่งโชคมากๆที่จะเอาชนะได้

SAZALI ABDUL AZIZ: ไทยแลนด์ ทีมไทยดูเหมือนจะเป็นทีมที่ดีมากๆ ดีเกินไปกว่าทุกๆทีมในทัวร์นาเม้นนี้ แต่ในใจถ้าเลือกได้ที่รองลงมาก็แน่นอนต้องสิงคโปร์

ต่อคอมเม้นล่างค่ะ

อ่านข่าวเต็มๆ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่