คอมอืดทำงานช้าตอนถอดปลั๊กคอมออก เป็นเพราะสาเหตุใดครับ?

ขอคำปรึกษหน่อยครับ คือว่าคอมผมจะมีปัญหาอืดทำงานช้าทุกครั้งเวลาถอดปลั๊กชาร์ทแบตออก....สาเหตุมาจากที่ชาร์ทแบตคอมหรือว่าอย่างอื่นครับ  แล้วมีวิธีแก้ไขยังไงมั่งครับ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ...ขอบคุณครับผม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
1.พลังงานจากแบตเตอรรี่อย่างเดียว ไม่เพียงพอสำหรับการใช้งาน โปรแกรมบางอย่าง ยกตัวอย่างเช่นเกม

2.ขณะเสียบปลั๊กกำลัง Watt ที่ได้รับจากอแดปเตอร์ จะได้พลังงานเต็ม
โนตบุคขอท่านเลยทำงานเต็มประสิทธิภาพ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่