เเมนยูชนะ เเต่ระทมใจจริงๆ (บ่น)

กระทู้สนทนา
เเบบว่านะ เพ่น่อล บุกเเบบวันเวย์จนเเมนยูโงหัวเเทบไม่ขึ้น สาบานได้ว่ามองไม่ออกจริงๆว่า 3-5-2 จะสร้างความบรรลัยให้ปืนยังไง ? เเต่ชนะได้นี่ผมยอมรับว่า งง จริงๆ

อาวีพี : ลงไปทำอะไรในสนาม ? น่าโดนดร็อปได้เเล้ว รูนนี่ยืนหน้าเดี่ยวก็ได้ เล่น 4141 ก็น่าจะโอเค

ดิมาเรีย : โดนหนูยานูซายน์เข้าสิงอ่ะป่าว เกมส์นี้ดูเเปลกๆ ได้บอลทีไรมักจะเสียไม่ก็ไปต่อไม่ได้ เเบบนี้ต้องเปลี่ยนวิธีเล่นคือเล่นให้ง่ายขึ้น เเต่ยังมีจังหวะจ่ายเอสซิสให้รูนนี่ ถือว่าทำได้ดี เเต่ประตูหลุดเดี่ยว พี่น่าโดนตบกระโหลกมากๆ เเต่ยังถือว่าเล่นดีอยู่ยังพออภัยให้

ยัง /  วาเลนเซีย : เล่นดีนะครับชอบเลยในตำเเหน่งวิงเเบ็คซ้าย-ขวา มีจังหวะเลี้ยงจี้สวยๆให้เห็น (ยัง)

เดเคอา : ไม่มีคนนี้อย่างต่ำ 3 ลูกเเน่ๆ

ฟูไรนี่ : เก็บบอลดีเล่นบอลง่ายมาก เมตส์นี้ลงต่ำไปนิด อาจจะเพราะโดนบุกจนบังคับตัวเองอยู่หน้ากองหลัง

เบ็คเกตหมอนี้โยนบอลเสียบ่อยมาก

ผมไม่อยากเห็นฟาลกัลเล่น 352 อีกเลยถึงเเม้จะมีผู้เล่นเจ็บเยอะๆก็เถอะ  ถ้าเป้นผมคงเล่นหลัง 4

วาเลนเซีย   สมอลลิ่ง  เมคเน   ชอ
                       ฟู
ดิมาเรีย    อาเรร่า     คาริก   ยัง
                       รูน

การครองบอลเยอะๆยังไงก็ปลอดภัยกว่า ดูเวลาเเมนยูเล่น 352 เดเคอาจะมีส่วนร่วมมาก เเบบว่าหลังไปไม่ได้คืนหลังให้เดเคอาเตะทิ้ง เเผนเเบบนี้จะเล่นไปเพื่ออะไร? สู้ครองบอลเยอะๆ ไว้จะดีกว่า ยังไงก็ผ่อนหนักให้งานของเดเคอาเบาขึ้น ........

เเต่ยังไงก็ชนะ เเต่ผมกลับไม่ค่อยชอบการชนะเเบบนี้เลย มันบีบหัวใจเกินไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่