ใครจอง agoda เช็คกันดีๆนะครับ

อันนี้เป็นความประมาทของผมเองและก็ของอโกด้าด้วยละกันคนละครึ่ง คือเมื่อคืนก่อนหาโรงแรม ในญี่ปุ่น ต้องการพัก 2 คนต่อห้อง เลยไปเจออันนี้เข้า

ตัวผมต้องการจะนอน 2 คนพอดี เลยเห็นข้อความนี้ ห้องพักสำหรับ 2 คน ปลอดบุหรี่ เห็นราคามีหลายแบบ ตาก็เลือกไปที่ 2917 ปั้ป ทำรายการจองเสร็จ มีเมลล์ส่งมา เลยส่งไปให้แฟนดู เพื่อที่จะปริ้นท์ แฟนเลยเปิดดู ดันบอกว่าจำนวนพักได้สูงสุดคือ 1 คนต่อท่าน แป่วงานเข้าเลยครับ เลยต้องยกเลิก โดยโทรไปที่ คอลเซ็นเตอร์ เพื่อให้ยกเลิกให้ แล้วทำการจองใหม่ โดยต้องสังเกตดีๆ ตรงรูปคนที่อยู่ทางซ้ายมือของราคาด้วย ถึงจะถูกต้อง

สรุปถ้าใครจะจองต้องสังเกตุดีๆนะครับ อย่าไปดูตรงคำโปรย ที่เขียนว่า ห้องพักสำหรับ 2 คนนะครับ อาจจะไม่ใช่ก็ได้  เพราะถ้าไปถึงที่โรงแรมแล้วจะงานเข้า พอจะไปเถียงก็คงไม่มีหลักฐานแล้ว เพราะใบจองระบุว่า 1 คน แต่ในเวบถึงเวลานั้นเค้าอาจจะแก้ไขไปแล้ว แต่ผมแคปหน้าจอไว้ละ เลยยืนยันได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่