เครียด GAT เชื่อมโยงวันนี้มากค่ะ ... T___T

นี่คือการตั้งกระทู้ครั้งแรกของเราค่ะ ... T_T

ไม่รู้จะอธิบายยังไง คณะที่อยากอยู่มากๆใช้ GAT ยื่น 30% แกทภาษาอังกฤษไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่ค่ะ
แต่แกทเชื่อมโยงนี่ ...

คงเพราะเราไม่มีสติด้วย ก่อนสอบเราทำแกทเชื่อมเยอะมาก หาเล่มโหดๆแบบเล่มโซ่มาทำ แต่ก็มีผิดนะแต่ผิดน้อยแหละ..
พยายามระลึกให้ได้ว่าตรงนี้เรามีข้อเสียงั้นนี้

แต่พออยู่ในห้องสอบ

คือมันก้ทำได้แหละ
แต่พอตรวจเฉลย โหหหหหหหหหหหหห

คือมันจะลบ 3 คะแนนใช่มั้ยคะข้อที่ผิด ..
อือนั่นแหละ เราบวกๆรวมๆแล้วก็ลบได้ประมาณสามสิบกว่าๆเกือบสี่สิบเลย ..

เฟลมากกกกกกกกกกก เฟลแบบไม่รู้จะเฟลยังไงแล้ว
ที่เฟลรองลงมาคือ คนที่เราไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ทำได้ดีมากเกือบเต็ม แล้วคือเค้าอยากเข้าคณะเดียวกับเราด้วย ...
เลยรู้สึกแบบ โอ้ยยย ถ้ามันติดแล้วเราไม่ติดละ หูย........ ยอมรับเลยว่าเราคงอิจฉามากถ้าเป็นอย่างงั้น ;--------; งี้ด

แกทวันนี้มันเครียด มันเหมือนจุกอยู่ในอก รู้สึกหายใจลำบาก ............... รู้สึกแย่กับตัวเองทุกๆอย่าง ทำไมไม่มีสติ ทำไมถึงผิด ทำไมถึงไม่แบ่งเวลาในการทำข้อสอบให้ดี ทำไม ทำไม ทำไม ทำไม วนเวียนกับความอิจฉาอิจฉาอิจฉาอิจฉา...........

แต่ก็รู้สึกว่าได้บทเรียนอยู่นะ ... อย่างน้อยก็ยังเหลือส่วนของทฤษฏี20%กับทักษะ50% ที่เราจะต้องทำให้ตัวเองมีสติมากกว่าเดิมและหลายๆอย่าง

แต่ ณ จุด จุด นี้คิดมากสุดๆไปเลยค่ะ T T ทั้งรู้สึกผิดต่อแม่ ผิดต่อตัวเอง ผิดต่อศิลปินที่ชอบ ผิดต่อพี่ติว ผิดต่อครอบครัว ผิดต่อเงินที่ใช้ซื้อหนังสือมา

ฮือ ม่ายหวายยเลี้ยวววววววว ~~~~~~~  อยากร้องไห้แต่ร้องไม่ออกเลย T_T

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่