สอบถามอาการ Samsung Galaxy Note 4 ค่ะ

ซื้อโทรศัพท์ SS note 4 มาตั้งแต่วันที่ 16 พฤศจิกายนค่ะ มีปัญหาคือ
1. โทรเข้าหรือรับสาย จะไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย ต้องกดสปีกเกอร์ก่อนแล้วกดปิดถึงจะคุยได้ปกติค่ะ แต่เป็นบางครั้ง ไม่ได้เป็นทุกครั้ง
2. ชาร์จแบตเตอรี่ พบว่าไฟหน้าจอจะติดแล้วดับเรื่อย ๆ ค่ะ

ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไรคะ?

และเราซื้อที่ SS สาขามาบุญครอง ด้านหลังในเสร็จปั๊มว่าทางสาขาไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องใหม่จากทางร้านได้ในทันที ต้องนำเครื่องเข้าเช็คสภาพและค่าความชื้นจากทางศูนย์โดยใช้เวลา 15 วันทำการ ถ้าเราติดต่อกับทางศูนย์เอง จะได้เร็วกว่าสิบห้าวันหรือเปล่าคะ? พอดีมีโทรศัพท์เครื่องเดียว ต้องใช้งานตลอด

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่