ปลาเค็ม..

เราทุกคนก็ทราบกันใช่มั้ยคะว่าปลาเค็มถูกถนอมอาหารมาแล้ว แล้วเราจะถนอมต่อควรทำยังไงดีคะ ในที่นี้หมายถึงยังไม่ปรุงทำอาหารทีนะคะ จะเก็บไว้ทานเคย
ได้ยินมาว่าให้ห่อกระดาษแล้วแช่ตู้เย็นช่องปกติ แต๊แต่อีกท่านก็บอกว่าใส่ช่องปกติมันจะคันนะ เออ..ไอเราก็เงิบสิค่ะ Facepalmเราก็ไม่รู้นะ ในความคิดแค่แช่ช่องฟรีซก็ได้แล้วมั้ง.. ยังไงใครทราบช่วยบอกหน่อยนะคะ(ก่อนปลาเค็มจะหมด55555)พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่