ใครเก่งอังกฤษช่วยทีครับ

กระทู้คำถาม
ช่วยแปลเป็นภาษาอังกฤษที แบบภาษาพูด วิธีการทำอาหาร

สวัสดีครับ วันนี้จะมานำเสนอเมนู ผัดซีอิ๊ว
เราไปดูส่วนผสมกันเลยดีกว่าครับ
เส้นใหญ่,เนื้อหมู,ไข่ไก่,ผักคะน้า,กระเทียม,น้ำมัน,ซีอิ๊วดำ,ซีอิ๊วขาว,ซอสน้ำมันหอย,น้ำตาล,พริกไทย
ขั้นแรก เปิดแก๊ชตั้งกระทะให้ร้อน แล้วใส่น้ำมันพืช รอให้น้ำมันร้อน ใส่กระเทียม (ทอดให้เหลือง)
แล้วตามด้วยเนื้อหมู ตอกไข่ คนให้เข้ากันกับเนื้อหมู  
จากนั้นนำเส้นก๋วยเตี๋ยวที่เตรียมไว้ใส่ลงไป ตามด้วยผัก (ผัดให้ผักสุก)
ลดไฟให้อ่อน ใส่ซีอิ๊วดำเล็กน้อย ตามด้วยน้ำตาล (ผัดให้เข้ากัน)

ผิดบ้างบางที่ แนะนำที

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่