ขับรถจากเชียงใหม่ไปเขาค้อ ยากมั้ยคะ???

พอดีมีวันหยุดช่วงวันที่ 5-9 ธ.ค.นี้ค่ะ วางแผนจะไปเที่ยวเขาค้อก่อนสัก 2 คืน แล้วจะเลยลงไปที่เขาใหญ่ด้วย ไปเส้นทางไหนดี เป็นผู้หญิงขับคนเดียวค่ะ ทางขึ้น-ลงเขาชันมากมั้ยคะ? ใช้เวลาประมาณกี่ชั่วโมงคะ มีช่วงไหนที่ต้องระวังเป็นพิเศษบ้าง ปกติขับแต่ทางราบไม่ค่อยได้ขึ้นเขาเท่าไหร่ เลยกังวลนิดๆค่ะ ช่วงที่ต้องลงเขากลัวเรื่องเบรคไม่อยู่ เป็นรถวีออส ติด LPG เกียร์ออโต้ค่ะ
ขอคำแนะนำด้วยนะคะ เป็นทริปครั้งแรกที่จะขับรถไปเองค่ะ ^^ เส้นทางคงต้องหาข้อมูลไว้ก่อน แล้วต้องอาศัย GPS ด้วยระหว่างทาง
ขอบคุณค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่