มอง อนาคต ก่อนเรียนจบปี4

พี่ๆ ครับผมอยากเล่นหุ้น ตอนนี้เรียนอยู่ปี4 สุดท้ายแล้วครับ

มีเงินก้อนหนึง ที่ไม่ได้ใช้อะไรเลย ฝากแต่Bank  เลยอยากเอาเงินส่วนนั้นหันมาเป็นตัว

แปลให้กับอนาคตของผมครับ >>> มือใหม่อย่างผมต้องศึกษาอะไรบ้างหรอครับ ไม่รู้อะไรเลยตอนนี้

ดูใน Youtube เค้าก็มีแต่บรรยาย ก็ งงๆ อยู่เหมือน >>> ผมต้องศึกษาอะไรบ้างหรอครับ เข้าเว็บหุ้นอะไรไหม

หรือ ติดตามอะไรไหมในการลงทุนเล่นหุ้นของผม อยากให้พี่ๆชี้แนวให้ผมศึกษาเกียวกับการเล่นหุ้นหน่อยครับ

#อยากเริ่มต้น "เดินทีละก้าว" ยังไม่อยาก "ก้าวกระโดด" กลัววันหนึงจะ "หกล้มขึ้นมา"   #ขอคุนล่วงหน้าพี่ๆทุกคนครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่