ม่านชัตเตอร์700D มีปัญหาแบบนี้ ซ่อมหรือต้องเปลี่ยนเลยครับ

สวัสดีครับ

พอดีวันนี้เกิดปัญหา ถ่ายแล้วมีแค่สีดำตอนช่วงแรกที่เป็น
แต่วันนี้ลองเปิดแบบ Liveview ดู เห็นแค่ตรงมุมบนครับ ตามรูปเลย
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
และพอเปิดดูม่านชัตเตอร์ ลองกดถ่าย มันขึ้นไม่สุดด้วยครับ ขึ้นน้อยมากกเศร้า
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

มันต้องเปลี่ยนเลยปะครับ ประกันหมดแล้ว เครื่องศูนย์ ใช้งบเท่าไหร่ จะได้วางแผนถูกครับ
Canon700D นะครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่