ใช้ iphone6+ ซื้อ ringtone จากituneมาใช้ อยู่ดีดี ringtone นั้นก็หายไปเอง

สอบถามคนที่ใช้ iphone6 หรือ iphone6+ เคยซื้อ ringtone จาก itune มาใช้แล้ว ringtone นั้นหายไปกันบ้างไหมครับ ผมซื้อมาใช้ ตั้งค่าเป็นเสียงเรียกเข้า เวลาผ่านไปไม่ถึง 24ชม.มีสายโทรเข้ามา กลับเป็นเสียงค่าเริ่มต้นซะงั้น ลองเข้าไปดูที่ตั้งค่า เสียงเรียกเข้ากลับกลายเป็นเสียงดั้งเดิม ส่วน ringtone ที่ซื้อมาจาก itune กลับหายไปซะเฉยๆ ลอง search หาข้อมูลดู พบว่ามีคนเป็นอยู่เหมือนกัน ringtoneที่ซื้อมาแล้วหายไป เข้าไปดูที่ itune "อื่นๆ" "สินค้าที่ซื้อแล้ว" ก็ไม่ปรากฎว่ามี ringtone ที่ซื้อมาครับ มีแต่เพลงที่เคยซื้อมาเท่านั้นที่ปรากฎอยู่ อยากถามความเห็นทุกท่านว่า มีใครมีวิธีแก้ปัญหานี้ไหมครับ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่