ระหว่าง Sony Xperia Z2 กับ HTC One E8 ผมจะเลือกตัวไหนดีครับ

คือผมใช้ iPhone 5 อยู่ แล้วทีนี้จะยกเครื่องให้คุณแม่ใช้ แล้วตัวเองหันมาจับสมาร์ทโฟนฝั่ง Android เองครับ จึงอยากถามว่าระหว่าง Sony Xperia Z2 กับ HTC One E8 ผมจะเลือกตัวไหนดี(มีดู LG G3 กับ Samsung Galaxy S5 ไว้ด้วยครับ) มันมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไรบ้าง

ผมเน้นเล่นแอพ Social Network, เล่นเกมส์(Brave Frontier อันนี้เล่นประจำ), ฟังเพลงด้วย(เป็นคนชอบฟังเพลงมากๆ), ถ่ายรูปก็มีพอสมควรเลยครับ แล้วก็เปิดเว็บเป็นครั้งคราว สุดท้ายก็คำนึงถึงศูนย์บริการหลังการขายด้วยครับ

ขอความเห็นหน่อยนะครับว่าผมควรเลือกตัวไหนยังไงดี ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่