[JR Pass] เดินทางขาเดียวจาก Hakata ---> Shin-Osaka (แวะพัก 2 วัน) --> Tokyo คุ้มไหมจะซื้อ JR Pass

สองจิตสองใจมากครับ ใจจริงอยากขึ้นรถไฟเพราะง่ายและสะดวกดี ไม่มีพิธีอะไรเยอะ สองเที่ยวนี้ตกเที่ยวละไม่กี่ชั่วโมงเอง
แต่มาคิดอีกทีก็ลังเล เพราะถ้าบินสายการบินต้นทุนต่ำ ก็ตกเที่ยวละ 2,xxx บาท ไม่ถึงสามพันต่อขา (รวมโหลดกระเป๋า 15-20 kg. แล้ว)
คำนวณตั๋วสองฉบับก็ยังไม่ถึงเท่าราคา JR Pass เลยครับ

อยากปรึกษา ว่าควรเดินทางด้วยบินเอาหรือนั่งชินคังเซนดีครับ (ถ้าเลือกชินคังเซน คุ้มไหมที่จะซื้อ JR Pass)

ปล. มี Pass ไหน นั่งจาก Fukuoka ไป Osaka / หรือจาก Osaka ไป Tokyo ได้ไหมครับ เผื่อราคาย่อมมากว่า JR Pass (Country)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่