ถามจริงครับ ข้อหาไม่มีสัญญลักษณ์ มอก.ที่คุณพี่ตั้มแจ้งมา ปัจจุบันนี้ยังเป็นแบบนี้อยู่หรือเปล่าครับ?

เช่น หมวกไม่มี มอก. ท่อไม่มี มอก.และหรืออื่นๆ เป็นแต่เฉพาะในกทม.หรือเปล่าครับ? ผมอยู่ตจว.ไม่เคยเจอตำรวจแจ้งข้อหานี้นะ อย่างมากก็ขอดูใบขับขี่หรือตรวจค้นหาสิ่งผิดกฎหมาย แล้วถ้าคุณพี่ตั้มแจ้งข้อหาดัดแปลง(เปลี่ยนท่อ)สภาพรถ เราควรจะแย้งอย่างไรดีครับ?

แสดงความคิดเห็น