ช่วยผมทีคับ ผู้ที่ชำนาญในด้าน IT เเละ การเชื่อมต่อ WIFI

ผมอยู่หอพักในมหาวิทยาลัยเเห่งหนึ่ง   เขาปล่อยสัญญาณ WIFI  ให้เชื่อมต่อโดยการเข้ารหัสแบบ broddand connection  ถ้าเล่นในNotebook ปกติผมก็สามารถเชื่อมเเละใส่รหัสได้ปกติ  (กดเชื่อมต่อสัณญาณเเล้วเราจะต้อง ใส่รหัสตรง Dial-up ถึงจะเล่นinternet ได้ )แต่ผมอยากทราบว่า    ผมลองเชื่อมต่อ WIFI ผ่าน Iphone  แล้วเราจะใส่รหัสเหมือนที่เราใส่อย่างใน  Notebook  ยังไงอ่าคับ  หรือผมจะต้องตั้งค่าตรงไหนใน Iphon ผมจึงจะเล่น internet ได้  รบลกวนช่วยผมทีคับ       คือประมาณแบบนี้นะครับ .. นึกภาพตามผมเลย   ค้นหา WIFI ในโทรศัพท์เเล้วเชื่อมต่อได้ปกติ แต่ไม่สามารถเล่น INternetได้ อ่ะคับ แต่สัญณาญ รูป wifiก็ขึ้นที่มุมบนของโทรศัพท์                      ขอบคุณเป็นอย่างสูงนะครับบ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่