ผมไม่เข้าใจ TWZ

คือผมถือตัวนี้อยู่ ซื้อครั้งแรก 0.56 ทุกวันนี้ถัวไปถัวมา จนทุน 0.53
เห็นว่าวันนี้ 26 นี้จะเพิ่มทุนที่ 0.54 อ้าวหน้ากระดาน 0.52
อีกไม่กี่วันแหละ แบบนี้หากราคาในหน้ากระดานยังน้อยกว่าราคา
เพิ่มนี้นี้ผมก็ไม่ต้องไปหาเงินมาเพิ่มทุนใช่เปล่าครับ

คือผมถือตัวนี้มาได้ 2-3 เดือนแล้ว จะว่าไปก้ไม่กำไรซักที
มันพอจะเป็นหุ้น VI ได้ไหม ครั้งสุดท้ายผมซื้อมือถือร้านนี้
พนักงานบริการดีกว่าไป ศูนย์ อาจเพราะคนไม่เยอะมาก
แล้วมันไปซื้อมือถือราคาไม่แพง ศูนย์เลยไม่ค่อยสนใจมั่ง
ผมเลยเทขายหุ้น AIS มาซื้อ TWZ แมร่งเลย มีกำไรนะครับ
แต่ก็ขายหมูไป

ใครมีอะไรแลกเปลี่ยนแนวคิดหุ้นตัวนี้ไหมครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ถ้าเจ้าของบริษัท ต้องการได้เงินเพิ่มทุนจากนักลงทุน ต้องลากอย่างน้อย 58 - 60 สตางค์เป็นอย่างน้อย เพราะว่า ใครจะเพิ่มทุนซื้อในตลาดไม่ดีกว่าเหรอ ตอนนี้ราคา 52 สตางค์ถูกกว่าราคาเพิ่มทุนตั้ง 3 สตางค์ .... ลองดูวันขึ้นเครื่องหมายนะครับ อย่างน้อย 57 - 58 สตางค์.... ถ้าไม่อย่างนั้นแห้วไม่ได้เงินเพิ่มทุนแน่ๆ เหมือน slc ราคาเพิ่มทุน 9 สตางค์ ถ้าไม่ลากก็คงไม่มีใครเอาเงินไปเพิ่มทุนหรอกครับ... นอกจากนั้น รายใหญ่และเจ้าของหุ้น ยังได้อีกหลายเด้งถ้าลากขึ้นอีกเพราะนอกจากได้เงินมาให้บริษัทใช้แล้ว ตัวเองก็ยังได้เงินใช้จากกำไรส่วนต่างอีกด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่