สวยเจิดจรัสออกไปเริ่ดทุกปาร์ตี้กับทรงผมสไตล์เจ้าหญิงดิสนีย์ (โลกสวย)

กระทู้สนทนา
เอาเป็นว่าถ้าเบื่อที่จะออกไปลัลลาหน้าเด้งตามงานเลี้ยง
ด้วยทรงผมเรียบง่ายแล้วละก็
ลองมาทำผมเริ่ดๆ ที่อิงแนวเจ้าหญิงดิสนี่ย์กันดีกว่า
สวยเก๋มีสไตล์ ทำง่ายๆ ไม่ดูเว่อร์ด้วย ลองมาดูกัน

SNOW WHITE’S BOB
ทรงนี้หลายคนสงสัยว่าสำหรับสาวผมสั้นเปล่า? ถ้าจะทำต้องหั่นผมสั้นเลยไหม ไม่จำเป็นจ้า
เพราะเดี๋ยวนี้เขามีทริคการซ้อนผมหรือทำผมยาวให้กลายเป็นผมสั้นได้ง่ายๆ ด้วยวิธีนี้เลยค่ะ

รวบๆ ออกมาได้ประมาณนี้

แล้วค่อยจัดและดัดแล้วแต่งเป็นแนวนี้ก็เป๊ะเลยใช่ม้า…
จริงๆ แค่เป็นบ๊อบๆ ก็สวยแล้วล่ะ ^^

CINDERELLA’S UPDO

สำหรับเจ้าหญิงเที่ยงคืนคนนี้งามสง่ากลางงานเลี้ยงเต้นรำกับทรงผมที่เรียกว่า Bouffant bun
ที่เหมือนกับเกล้าผมให้ออกมาเริ่ดเหมาะที่จะใช้ในงานวิวาห์เป็นที่สุดเลยล่ะ

หรือจะจัดทรงประยุกต์ไว้เดินเล่นชิลๆ ก็ยังได้นะ

AURORA’S FLOWING WAVES

เรียบง่ายราวกับไม่ได้ทำอะไรเลย (อ้าว) เจ้าหญิงผู้เริงร่าอยู่ท่ามกลางธรรมชาติ
ที่ไม่รู้ตัวว่าต้องมนต์คำสาปคนนี้มีผมสวยสยายเป็นลอนๆ โดยที่เราสามารถแต่งแต้มให้ดีขึ้น
ด้วยทรง Waterfall Braid ที่แอบทักลงไปเล็กน้อยเพื่อเกลียวคลื่นให้กับทรง

สวยได้แบบมีดีเทลจริงไหมคะ

BELLE’S HALF-UPDO

โฉมงามผู้รักการอ่านตัวยงของเรานั้นจัดทรงด้วยการเก็บผมไว้ครึ่งหนึ่งและปล่อยไว้อีกครึ่งหนึ่ง
จะว่าไปแล้ว Belle น่าจะเป็นตัวละครยอดนิยมที่สาวๆ หลายคนอยากจะเป็นเลยนะเนี้ย

ARIEL’S BEACHY VOLUME

เงือกสายผมแดงปล่อยผมสยายออก เกิดขึ้นง่ายๆ เพียงแค่ไดร์ให้มีวอลลุ่มก็เท่านั้น

แต่ทำไปทำมาระวังจะกลายเป็นเมอลินด้า Brave นะคะ

JASMINE’S AWESOME PONYTAIL

เจ้าหญิงอาหรับกับทรงที่ไม่เหมือนใคร ถ้าจะมัดหางม้าเฉยๆ
คงจะดูง่ายไปหน่อย งั้นเรามามัดหลายๆท่อนไปเลย

สบายๆ เข้าได้กับทุกชุดจริงทรงนี้

MULAN’S TOPKNOT

สาวน้อยผู้กล้าหาญจากฝั่งเอเชียมาดมั่น กับผมเกล้าแบบยุ่งๆ แต่ไม่รกและเก๋ไปอีกแบบ

RAPUNZEL’S FLOWER BRAID

เจ้าหญิงผมยาวสลวยสวยเก๋ด้วยเปียทักขนาดใหญ่ที่แต่งเสริมเติมแต่งผมด้วยดอกไม้หลายสี

ANNA’S BRAIDED UPDO

หนูอันนาองค์หญิงผู้น้องผู้ร่าเริงกับเปียผมที่แอบเอาไปเกล้าที่ดูเป็นการประยุกต์ที่ได้รับความนิยมน่าดู

ELSA’S INFAMOUS BRAID

เจ้าหญิงน้ำแข็งกับทรงผมเปียข้างๆ ที่โดดเด่นชัดเจนกับผมสีบลอน

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่