จะซื้อ flash drive หรือว่า external hd ดีค่ะ เอาไว้เก็บหนังโดยเฉพาะ

ตอนนี้อยากได้ อุปกรณ์สักชิ้นค่ะ   ไว้เก็บหนังเอาไว้ดู  ความจุสัก 500 gb  ก็น่าจะพอนะคะ  

แต่ที่คิดไม่ตกคือจะซื้อ flash drive หรือว่า external hd ดี  ที่สามารถดูได้ทั้ง ss note 8 กับ tv  (เดิม มี flash drive ตัวเล็กนี้ 1 ตัวค่ะ)เก็บหนังได้ทีประมาณ 2 เรื่อง เสียบเข้ากับทีวีก็ดูได้ปกติ  แต่มีหนังอีกหลายเรื่องที่อยากดูอยู่ค่ะ ก็อยากได้อุปกรณ์อีกสักตัวที่จะใส่หนังได้มากกว่าเดิม  

แนะนำด้วยนะคะ    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 9
แนะนำตัวนี้  ใช้งานได้ทั้งคู่ อเนกประสงค์สุด ๆ  แต่ถ้าซื้อให้ซื้อแบบที่ต่อ USB 3.0 นะ แบบ 2.0  ช้ามาก
ซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์ IT ทั่วไป   วันนี้เราซื้อ 8 GB USB 2.0  ราคา 190  บาท

Kingston DataTraveler microDuo Review แฟลชไดรฟ์ OTG
http://notebookspec.com/kingston-datatraveler-microduo-review-%E0%B9%81%E0%B8%9F%E0%B8%A5%E0%B8%8A%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B8%A3%E0%B8%9F%E0%B9%8C-otg/244720/
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่