คุณขายรถเมื่อรถอายุใช้งานกี่ปีครับ

กระทู้คำถาม
คุณขายรถเมื่อรถอายุใช้งานกี่ปีครับ ตอนซื้อซื้อเพราะอะไรครับ
ซ่อมก่อนขายไหม?
ตอนซื้อมาเท่าไหร่ครับ ตอนขายราคาเท่าไหร่ (ราคาตกเยอะไหมครับ)
แล้วคันใหม่ที่ซื้อมาแทนคันเก่า คันใหม่เท่าไหร่ เพราะอะไรถึงคันใหม่เป็นรุ่นนี้ครับ

ปล...ขออนุญาตถามเพิ่มเติมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
อัลติส 10 ปี เริ่มมีเสียให้ซ่อมปีละครั้งสองครั้ง รวมแล้วไม่เกินปีละ 15000-20000 แต่เป็นแค่อาการงอแงซ่อมก็หายขาด เลยคิดว่าจะใช้ต่อไปเรื่อยๆ

การซ่อมปีละ 15000-20000 นี่เอาไปผ่อนป้ายแดงได้แค่สองเดือน ยังคิดว่าใช้ต่อไปมันคุ้มกว่าที่จะผ่อนป้ายแดงเยอะครับ

ผมเป็น พนง เอกชนธรรมดา ไม่ต้องใช้รถใหม่ๆหรือหรูๆเหมือนบางท่าน สามารถใช้รถแบบเน้นความคุ้มค่าไม่ได้เน้นภาพลักษณ์ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่