มือใหม่ค่ะ ระหว่าง Fuji X-M1 กับ sony rx100 Mark iii อันไหนภาพสวยใช้ง่ายกว่ากันคะ

คือพึ่งเริ่มจะซื้อกล้องค่ะ อยากได้กล้องคอมแพคคุณภาพดีๆเพราะตอนสมัยเรียนใช้กล้องDSLRไม่เป็นค่ะ 555 (จบมาได้ไง)
แต่ชอบไปเที่ยว อยากได้เวลาไปเที่ยวต่างจังหวัดหรือต่างประเทศถ่ายภาพวิวสวยๆ และถ่ายคนกับวิวบ้าง
ถ่ายหน้าชัดหลังเบลอ คนชัดวิวเบลออะไรทำนองนี้อ่ะค่ะ รุ่นไหนให้ภาพสวยและถ่ายง่ายกว่ากันคะ
เรื่องปรับค่าต่างๆว่าจะลองเล่นหลังซื้อมาอ่ะค่ะ แต่ตอนนี้ ศึกษาจากยูทูปยังไม่ค่อยเข้าใจความต่างเลือกไม่ถูกอ่ะค่ะ
ชอบบอดี้Fuji แต่ไม่รู้เรื่องเลนส์เท่าไหร่อ่ะค่ะ ส่วน Sony เห็นหลายคนรีวิวก็บอกว่าดีมีครบ พกพาง่าย น่าสนใจดีค่ะ
รบกวนด้วยค่า หมู
*แล้วถ้าฝากเพื่อนซื้อจากญี่ปุ่นจะถูกกว่ากันเยอะมั๊ยคะ ระบบใช้งานจะต่างกันมั๊ย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่