เล่มนี้มีอยู่แล้ว แต่วันนี้ มีพิมพ์ซ้ำ&เพิ่มตอน เอาไงดีพี่น้อง (- -;)

เมื่อเหลือบมองไปที่คลังแสง = =; ละเหี่ยขึ้นมาบัดดล..... (มันชักจะเยอะเกินไปแล้นนนน)
คือน่าจะเป็นเพราะแถวบ้านไม่มีสิ่งเลอค่าที่เรียกว่า "ร้านเช่าหนังสือ"
ส่งผลให้เรามีพฤติกรรมแบบ --> อยากอ่าน = ซื้อเท่านั้น ช่างเป็นคำแก้ตัวที่.... 55555
คือแบบว่าเวลาเห็นนิยาย/การ์ตูนแล้วมันระทวย (เป็นกันมั่งป่าว..?)
....เวลาผันผ่านมันก็เยอะขึ้นๆ จนแทบไม่มีที่เก็บ เลยต้องขนมาขายบ้างไรบ้าง ตอนนี้ก็ลดการซื้อลงตามเก็บแต่เฉพาะนักเขียนที่ชอบจริงๆ
หันเหมาอ่าน e-book  ก็คิดว่าเอาอยู่นะ ^^

เม่าเหม่อเม่าเหม่อเม่าเหม่อ

มาวันนี้ >>> "ห๊ะ!.... ว..ว่าไงนะ เล่มนั้นพิมพ์ใหม่ เพิ่มตอน"
มโนผุด >>> "ข่าาา....เล่มนี้ชอบมากซะด้วย ไงดีฟร๊ะ..."
           >>> "เอาดี?...ไม่เอาดี?....แล้วเล่มเก่าล่ะจะขายได้ไม๊.....หากเก็บคู่ที่เก็บจะพอไหม"
......ระหว่างลังเลมันเหมือนตัวกิเลสมาแดนซ์อยู่ตรงหน้า กร๊ากกกกกกก......

แล้วเพื่อนๆอ่ะคะมีอาการเหมือนเราป่าว? ส่วนมากตัดสินใจกันยังไงคะ...ซื้อ/ไม่ซื้อ?
หลังๆก็มีหนังสือรีปริ้นท์เพิ่มเนื้อหา ให้เห็นกันเรื่อยๆเลย....สบายดีไม๊ตังค์ในกระเป๋า..เจ้าหอบเงิน

ปล.ผิดไหมที่เรารู้สึกจี๊ดใจกับปรากฏการ์นี้ // การติดตามผลงานเป็นแฟนที่ดีนี่มันก็เหนื่อยใช่เล่น
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่