จะbackpack แม่ฮ่องสอน ปางอุ๋ง ปาย แต่จัดโปรแกรมไม่เป็น รบกวนช่วยหน่อยนะคะ

อยากจะbackpack ไปแม่ฮ่องสอนค่ะ พยายามดูแล้ว ก็งงมาก จัดวางโปรแกมไม่ได้ซักที

รบกวนช่วยหน่อยนะคะ มีแผนจะเดินทาง 9-12 ม.ค. 58 ค่ะ

วันแรก (9ม.ค.)  ตั้งใจจะนั่งรถทัวร์จากกทม.ไปแม่ฮ่องสอนโดยตรง
ถึงเช้า  (10ม.ค.)   เที่ยวในแม่ฮ่องสอนก่อนครึ่งวัน
จากนั้นไป  ปางอุ๋ง  (ตั้งใจจะนั่งโดยสารจากแม่ฮ่องสอนมา ต้องไปขึ้นที่ไหนและไม่ทราบว่ากี่ชม.คะ?)
นอนปางอุ๋ง 1 คืน  
เช้า(11 ม.ค.) ลงจากปางอุ๋งกลับมาแม่ฮ่องสอน จากนั้นนั่งรถไปปาย (มีรถแบบไหน รถออกเวลาได้และราคาค่าโดยสารเท่าไรคะ)
นอนปาย 1 คืน
สายๆ ( 12 ม.ค.) นั่งรถออกจากปายกลับมาแม่ฮ่องสอน
บ่าย / เย็น นั่งรถทัวร์กลับกทม.

ไม่เน้นเที่ยวมากค่ะ ใจแค่อยากไปเปลี่ยนที่นอน สูดโอโซนจริงๆ รบกวนด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ลองอย่างนี้ไหมครับ

จากปาย มี one day trip นำเที่ยวปางอุ๋ง บ้านรักไทย และแม่ฮ่องสอน ฯลฯ  ออกจากปาย ตี 04.30 กลับถึงปาย 18.00 ดูคุ้มดีครับ
น่าจะคนละ 600-700 บาทนะ  เปลี่ยน program เริ่มจากปายดีกว่าไหมครับ เอาปายเป็นหลักเพราะคมนาคมไม่เหนื่อยมาก

วันที่ 9 นั่งรถทัวร์ถึงเชียงใหม่เช้าๆ อย่าให้เกิน 06.00 น. จากนั้นก็ต่อรถตู้ไปปายเลย  น่าจะถึงปายประมาณ  10.00-11.00 น. แน่ๆ
พักผ่อน วันที่ 9 บ่ายๆ ก็เที่ยวรอบปาย เย็นๆ ก็มาซื้อทัวร์ 1 day trip ไปเที่ยวปางอุ๋ง  แม่ฮ่องสอน  ทัวร์ของเดือนเด่น ทราเวิล หรือบริษัทอื่นก็มีครับ
วันที่ 10 ก็ไปตามทัวร์ไปปางอุ๋ง  พระตำหนักปางตอง บ้านรักไทย ภูโคลน น้ำตกผาเสือ พระธาตุดอยกองมูแม่ฮ่องสอน ถ้ำปลา จุดชมวิวกิ่วลม แล้วกลับปาย
วันที่ 11 ไปดูทะเลหมอกห้วยน้ำดัง + ไปดูดอกพญาเสือโคร่งที่ขุนแม่ยะ เห็นว่ามีทัวร์จากปายนำไปนะครับ ช่วงนั้นบานแล้วน่าจะสวยมาก สายๆ ก็กลับเข้าปายแล้ว
วันที่ 12 ออกจากปายเช้าๆ มาเที่ยวม่อนแจ่ม  เข้าเชียงใหม่ แล้วกลับกทม. จากเชียงใหม่สะดวกมาก มีรถเยอะ นั่งไม่เหนื่อย

ถ้าอยากค้างที่แม่ฮ่องสอน วันที่ทัวร์พาไปปางอุ๋ง ตอนแวะพระธาตุดอยกองมูจะอยู่ใจกลางแม่ฮ่องสอนแล้ว ก็ขอเค้าลงกลางเมืองแม่ฮ่อนสอนเลยครับ แล้วก็ค้างแม่ฮ่องสอนได้อีก 1-2 คืน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่