ทำนายฝันโดนคลื่นซัดคล้ายสุนามิ

กระทู้คำถาม
วันนี้วันพฤหัสบดีค่ะฝันเมื่อประมาณตอน10-11โมงได้ค่ะ
ฝันว่าไปเที่ยวทะเลพัทยากับครอบครัวค่ะ มีพ่อแม่น้องและก็เราและก็หลานและก็ลุงป้าค่ะ
ลุงลงไปเล่นน้ำค่ะตอนนั้นเป็นตอนคืนน้ำลงค่ะแต่ลงไม่มากเราลงไปเล่นไม่ได้เล่นไกลค่ะเล่นแค่ขอบสระ เพราะน้ำลงยังลึกอยูาเลยค่ะ อยู่ดีๆก้รู้สึกสังหรใจเลยขึ้นมาบนริมชายหาดึ่ะพ่อนอนหงายอยู่เลยไปนั่งด้วยแล้วรู้สึกเหมือนมันสั่นค่ะพื้นสั่นแรงมากอยู่ดีๆก้รู้สึกเหมือนคบื่นจะมาแต่ลุกหนีไม่ทันค่ะเลยคว้าจับได้หลานกับพ่อค่ะจับไว้แน่นมากตลื่นซัดครั้งแรกพ่อเกือบหลุดมือไปค่ะแต่กอดหลานไว้แน่เพราะเปน ผู้ชายค่ะตัวเล็กซัดครั้งที่สองเรากระเด็นมาไกลจากฝั่งประมาณถนนเลยค่ะ แล้วก็เรารู้สึกเหมือนเริ่มไม่ไหวแล้วแล้วก็ซัดมาครั้งที่สามเราจับพ่อไม่อยู่พ่อหลุดมือไปเหลือแต่หลานไว้เรากอดหลานแน่นค่ะตอนนั้นเรารู้สึกว่าเรากำลังจะตายเราหายใจไม่ออกน้ำเข้าจมูกแต่ไม่ได้รู้สึกเจ็บอะไรเลย แล้วคลื่นก้เหมือนลดลงไปและซัดเรามาอีกทีก็ไกลพอที่จะวิ่งหนีคลื่นซัดมาไม่ถึง เรานั่งร้องไห้มือนึงก็อุ้มหลานค่ะ เรารู้สึดว่าเหมือนจะไม่เหลือใครพอดีเจอเพื่อนเลยฝากหลานไว้ให้ดูให้หน่อยจะไปตามหาพ่อแม่
น้องลุงป้า แต่พอดีเดินไปเห็นพ่อกับแม่เดินมาพอดีก้เลยถามว่าน้องอยู่ไหน ก้ไม่มีใครเจอ ก้เลยเดินไปลับหลานกับเพื่อนแล้วฉันก้จำไม่ค่อยได้แล้ว เพราะระหว่างที่ฝันฉันตื่นประมาณ3รอบ เพราะแม่เข้ามาปลุกหลานก้มากวน แต่ตื่นแล้วก็ฝันต่อค่ะเป็นแบบนี้จนฉันตัดสินใจพยายามจะลุกจากที่นอนแต่มันไม่มีแรงเลยก่อนตื่นเหมือนเห็นผู้หญิงคนนึงกำลังจะยิ้มให้หรือบอกอะไรสักอย่างนี่ล่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่