Cookie Run ยังเล่นบน Iphone 6 ไม่ได้

ก่อนหน้านี้ ผมใช้ samsung grand 2 ก็ยังเล่นปกติ แฟนผมใช้ I5s ก็เล่นได้ปกติ
พอหลังจากใช้ I6 ก็เข้าเล่นไม่ได้เลยครับ ขึ้น "โหลดข้อมูลเกมไม่ได้ กำลังลองใหม่.."
ลองใหม่หลายรอบแล้วครับ
ผมก็สงสัยเลยไปหาข้อมูลดู บางคนบอกว่าเป็นที่ ชื่อเพื่อน หรือ status ในไลน์ของเราใช้ วงเล็บ() บ้างก็ใช้อีโมติคอล
ให้บล็อกรายชื่อเพื่อนที่ใช้ วงเล็บ หรือ อีโมติคอล ทำแล้วครับ บล็อกจนหมดเลยก็ไม่ได้
หากใครเล่นได้ช่วยบอกด้วย
ที่คาดว่า น่าจะเป็นที่ตัวเกมส์ไม่รองรับเพราะว่า เข้าไปดูที่แอพสโตร์ ตรงข้อมูลเกมส์ยังขึ้นเหมะสำหรับ Iphone 5 อยู่เลย
และวันที่อัพเดทยังเป็น 20 ต.ค.2557
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2

เมื่อประมาณ 3 วิที่แล้วจากไอโฟน6ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่