IELTS ตกไป 1 แบนด์ พอจะมีโอกาสติด University of Oxford ไหมครับ

สวัสดีครับ ผมขอรบกวนสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยนะครับ พอดีผมมีเรื่องกังวลใจนิดหน่อย

คือตอนนี้ผมกำลังสมัคร U of Oxford อยู่ครับ แต่พอดีว่าคะแนน IELTS ผม ตกไป 1 แบนด์ (Writing ต่ำกว่าเกณฑ์ 0.5 คะแนน) ผมจึงอยากจะทราบว่า ผมยังคงมีโอกาสติดมหาวิทยาลัยนี้อยู่ไหมครับ (คือมหาลัยจะไม่ serious เรื่องนี้มากแต่จะพิจารณารวมๆ เช่น SOP/GPA/IELTS/Recommendation letter) หรือว่าทางมหาวิทยาลัย strict เรื่องนี้มาก ถ้า application ใดคะแนนไม่ถึงนี่ลงถังขยะเป็นกองแรกเลยครับ?

ปล. มหาวิทยาลัยกำหนด IELTS 7.0 (ทุก part ไม่ต่ำกว่า 6.5) แต่ผมได้ IELTS 7.0 (Listening & Reading = 7.5, Writing = 6.0, Speaking = 7.0)

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่