กดแชร์กระทู้ไปเฟสบุคแต่ไม่มีชื่อและรูปปกกระทู้ขึ้นต้องทำอย่างไรคะ

ลองกดทั้ง ปุ่ดแชร์เฟสบุค หรือ ก้อปลิ้งค์ไปวางแล้ว ก็ไม่ขึ้นค่ะ

ลองกดแชร์กระทู้อื่นของตัวเอง รูปและหัวข้อขึ้นค่ะ
ปกติไม่เคยมีปัญหา แต่ครั้งนี้ งงอะค่ะ ว่าทำไมมันไม่ขึ้น

ลองเปลี่ยนมาใช้ Internet Explorer แล้ว ก็เหมือนเดิมค่ะ
เปิดดูในมือถือตัวเอง รูปและหัวข้อก็ยังไม่ขึ้นอ่าค่ะ

ไม่ทราบต้องไป set อะไร ตรงไหนคะ
ใครทราบช่วยแนะนำหน่อย
ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่