อยากจะเปิดกิจการเล็กๆให้ พ่อและแม่ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับผม !!

สวัสดีครับทุกท่านครับ ผมขอคำแนะนำในการเปิดธุรการเล็กๆ เป็นร้านซักอบรีด
คือ ผมไม่มีประสบการณ์ทางด้านนี้เลยจริงๆ นับว่าเริ่มจาก 0 เลยก็ว่าได้ครับ ผมมีงบไม่มากนัก ที่ผมอยากรู้ก็คือ

1. อุปกรณ์ในการประกอบธุรกิจมีอะไรบ้างหรอครับ (ผมว่าจะเปิดเป็นร้านเล็กๆไม่ใหญ่มาก เพราะเปิดในเนื้อที่ของบ้านตนเอง)
2. ในการเสียภาษีนี้ตอนมีขั้นตอนอย่างไรบ้างหรอครับ
3. ในการที่จะหาลูกค้า ผมควรติดป้ายประกาศหรือสติกเกอร์ติดตามเสา หรือโปรโมททางเว็ปดีครับ
4. กิจการซักอบรีดนี้การส่งหรือรับผ้าของลูกค้ามานั้นควรให้ลูกค้ามารับ-ส่งเองหรือให้ทางเรารับ-ส่งให้ดีครับ
5. ราคาในการซักอบรีดเสื้อผ้า รวมถึงอย่างอื่นด้วย มีค่าเรทหรือราคาต่อชิ้นต่อเดือนอย่างไรบ้างครับ
6. ประเภทเนื้อผ้าต่างๆ เสื้อผ้ายี่ห้อต่างๆ มีวิธีการซักอบรีดยังไงบ้างหรอครับ

แต่ถ้ามีกิจการเล็กๆที่ดีกว่านี้ผมก็พร้อมรับฟังคำแนะนำครับ
ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำและชี้แนะครับผม.

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่