ปัญหาเสียบหูฟังแล้วค้าง iphone 5s

กระทู้คำถาม
ผมเจอปัญหาเสียบหูฟังแล้วค้างคับ ก่อนหน้านี้ผมไปโทรศัพท์มา
แล้วเสียบหูฟัง ฟังเพลงต่อ เสียบแล้วเพลงไม่เล่น
app itube , app เพลง กดเล่นเพลงแล้วโทรศัพท์ค้างเลย
ถอดหูฟังออกมา เพลงก็เล่นได้ปกติ เสียงออกทางลำโพงปกติ
จากนั้นผมของปิด - เปิดเครื่องใหม่ก็กับมาเปนปกติ ฟังได้ปกติ

ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้มั้งคับ เปนบ่อยไหมคับ มีวิธีแก้ยังไงบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่