อยากถามเรื่องปากกา copic ช่วยหน่อยนะครับ

คือว่าผมอยากเรียนสถาปัตอะครับ แล้วอยู่มาวันนึงไปเห็นคลิปที่เค้าออกแบบอาคารแล้วเค้าใชปากกาแท่งใหญ่ๆ ที่สีจะคล้ายๆสีน้ำแล้วมีหลายเฉดมา ดูเค้าทำแล้วผมว่าใช้ไอ้ปากกานี้ก็เร็วดี น่าจะช่วยได้ในเวลาสอบ เผื่อไม่ทันไรงี้ครับ ก็เลยลองไปหาข้อมูลดูก้เลยรู้ว่าเค้าเรียกcopic ก็ดูๆมาซักพักแล้วอ่ะแล้วไปรู้มาว่ามันราคาแพงเวอร์ แท่งเป็นร้อย แต่ผมก็ดันยังอยากได้อยู่ แต่ก็คงไม่ซื้อหมด(คงเป็นหมื่อนมั้งหนะ) ก็เลยอยากถามคนที่เคยใช้อะครับ ว่าถ้าใช้วาดพวกสถาปัตยกรรมนิควรจะเริ่มจากสีใหนบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่