สวัสดีครับ iPhone 5s งอ ๆ แบบนี้ เกิดจาก แบตเตอรีบวม หรือเปล่าครับ ?

กระทู้สนทนา
พอดีซื้อมาตั้งแต่ 25 พ.ย. 2556 นะครับ  และก็ใส่แคสซิลิโคนกันกระแทกมาตลอด  เพิ่งมาสังเกตุตอนถอดออกมาเพื่อทำความสะอาด ก็รู้สึกว่าตัวเครื่อง มัน งอ ๆ ตรงบริเวณหัว  เลยลองตามอ่านในหลาย ๆ กระทู้ น่าจะมาจากอาการแบตเตอรี่บวม  อยากทราบว่าเป็นที่กรณีนี้หรือเปล่าครับ

เครื่องเปล่าศูนย์  DTAC ครับ  อีกคำถามหนึ่ง หลังจาก update เป็น iOS 8.1  แล้ว บลูทูธ ใช้ไม่ได้เลยครับ  ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ

นานาก่อทราย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่