ไปฮ่องกง มาเก๊า รบกวนถามข้อมูลหน่อยครับ

ผมจะไปฮ่องกงมาเก๊าวันที่ 22 พ.ย. นี้ ไปเองครั้งแรก อยากจะรบกวนถามท่านที่ไปมาแล้วหน่อยครับ

1.ถ้าไปทานติ่มซำตอนเช้า ยังมีการคิดราคาพิเศษแบ่งตามช่วงเวลาอยู่ไหม ว่าจะไปทานที่ majesty แล้วส่วนใหญ่เค้าคิดราคาพิเศษตอนเช้าทุกร้านเลยหรือเปล่าครับ
2.การใช้ code เพื่อลดราคาสินค้า ใช้อย่างไรครับ
3.ท่านที่เคยไปพักที่ mei mei hotel ที่นั่นมีตัวแปลงปลั๊กไฟใฟ้เหรือเปล่าครับ แล้วมีที่เสียบเยอะไหม ไปกัน 3 คน กลัวไม่พอชาร์จครับ
4.bubble show ที่คาสิโน city of dream ยังให้เข้าดูฟรีอยู่หรือเปล่าครับ
5.หยอดค่ารถเมลล์ที่มาเก๊า ใส่แบงค์ได้ไหม หรือรับเหรียญอย่างเดียว แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าค่ารถเมลล์คนละเท่าไรครับ
6.ซิมเน็ตที่ฮ่องกง ใช้ที่มาเก๊าได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไข เพิ่มเติมคำถามครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่